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| Maderéva

42 wafungiwa leseni

Na MWANDISHI WETU,
Mbeya

MADEREVA 42 wamefungiwa
leseni zao za udereva, baada
ya kubainika kukiuka sheria
za usalama barabarani na

kusababisha ajali mkoani Mbeya.

Madereva hao wamefungiwa
leseni katika kipindi cha kuanzia
Januari hadi Juni, mwaka huu.

Akizungumzia baada va
kufanya ukaguzi wa mabasi ya
abiria kabla ya kuanza safari

kayika Stendi Kuu vya jiji la
Mbeya, jana, Mkuu wa Kikosi
cha Usalama Barabarani,
Naibu Kamishna wa Polisi
(DCP), Fraisser Kashai kutoka
Kamisheni ya Operesheni
na Mafunzo, alitoa wito kwa
madereva wa mabasi ya abiria

kuheshimu na kutii sheria za

usalama barabarani kwa lengo
la kuepuka ajali.

- linaendelea

Kashai aliwataka madereva
hao kutii sheria za usalama
barabarani na kusisitiza dereva
atakayebainika anakiuka sheria
za usalama barabarani, jeshi hilo

halitasita kumchukulia hatua za
kisheria.

Naye, Mkuu wa Kikosi cha

Usalama Barabarani, mkoani
Mbeya, Mrakibu Mwandamizi
wa Polisi, Notker Kilewa, alisema
madereva hao  walifungiwa
leseni kuanzia Januari hadi
Juni, mwaka huu, kutokana na
makosa mbalimbali.

Kilewa alieleza jeshi hilo
kuwachukulia
hatua za " kisheria. madereva
wanaoendelea kukiuka sheria za
usalama barabarani. |
Naye, Ofisa Mfawidhi wa
Mamlaka ya Udhibiti Usafiri
Ardhini  (LATRA), Mkoa wa
Mbeya, Shaban Mdende alisema

mabasi ya abiria yamefungwa

~ambapo

kifaa maalumu cha mwenendo
kufuatilia mwendo wa wyombo
hivyo vya usafiri.

“LATRA na Jeshi la Polisi
tunafanya kazi kwa ushirikiano
na kufuatiia mwenendo wa
mabasi kupitia mfumo wa VTS,
kati ya madereva
42 waliofungiwa leseni, 26

- walibainika kupitia mfumo huo,”

alisema.
Ukaguzi uliofanywa na Naibu
Kamishna wa Polisi, Kashai

umehusisha ukaguzi wa magari,
leseni za udereva, kupima kilevi

madereva na utoaji wa elimu ya

usalama barabarani kwa abiria.
Lengo la ukaguzi huo ni
kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji
wa maelekezo yanayotolewa na
kutoa elimu kwa madereva na
abiria kuzuia na kudhibiti ajali za

“barabarani. -
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Na Eva Sindika

HAMA cha Ma-
dereva wa Malori
ya Masafa Marefu
(MDAG) kimeliomba Jeshi
la Polisi nchini kutoa taar-
ifa ya watu waliowabaini
Kutoa vyeti na leseni feki
kwa madereva.
Akizungumza na waandi-
shi wa habari juzi Dar es
Salaam, Katibu wa chama
hicho, Selemani Mkondo
alisema kuna baadhi ya
madereva wamekamatwa
na jeshi la polisi wakid-
aiwa wana leseni na vy-
eti feki wakati nyaraka hizo
wamepewa na jeshi hilo.
“Tunaomba kitengo
cha usalama barabarani
watuambie hivi vyeti fekina
leseni feki zinatolewa na nani
hapa Tanzania kwa sababu
tunavyofahamu sisi tuna
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Madereva wa malori waombaJeshila |
Polisi liwabaini wanaotoa vyeti, leseni feki

mamlaka mbili zinazoshiriki-
ana katika utoaji wa leseni
ambazo ni Jeshi la Polisi
kitengo cha usalama baraba-
rani na Mamlaka ya Mapato
nchini (TRA),” alieleza.
Alihoji kama mamlaka
zinazotakiwa kutoa leseni na

~ vyeti ni mbili je hizo leseni

na vyeti feki zilizokamatwa
zimetoka wapi?

“Leseni nyingi walizozi-
kamata kwa madereva wetu
zimetolewa na askari wa jeshi
hilo na kila dereva aliyeka-
matwa alihojiwa na kutoa
maelezo wapi alipopata lese-
ni na vyeti walivyovikamata.
Sisi tunaomba tuambiwe huu
mtandao-unaotoa leseni feki
ndani ya jeshi hilo unatoka
wapi na hatua zilizochuku-
liwa dhidi ya wahusika,”
alisema Mkondo.

~Aliwaomba viongozi wa
jeshi hilo kuangalia namna

ya kuwarejeshea leseni
madereva waliochukuliwa
leseni zinazosemekana feki ili
waendelee na kazi ya kuta-
futa kipato kinachowasaidia
wao na familia zao.

“Mtu amechimba mihogo,
analima, anaomba msaada
kwa ndugu zake ili apate
leseni imsaidie katika maisha
yake, lakini anajikuta anaan-
gukia pua kwa kupata leseni
feki,” alisema.

Mkondo aliiomba serikali
kuwasaidia madereva kupata
mikataba ya uhakika kwa
sababu suala hilo limekuwa
changamoto kubwa kwao.

“Tuna changamoto nymg1
pxa tunaiomba serikali
isimamie upahkana]l wa mi-
kataba kwa sababu madereva
wengi hawana mikataba
wala hawana bima ya afya,”
alisema.

Alieleza kuwa madereva

wanataka ajira zao zipitie
kwenye chama cha made-
reva, ikiwemo kuongezewa
mishahara kulingana na ajira
zao na uwepo usalama katika
maeneo vao ya kazi ambayo
ni hatarishi.

Kwa upande wake, .\/1kuu
wa Jeshi la Polisi Kikosi
cha Usalama Barabarani
nchini, William Mkonda
akijibu tuhuma hizo alisema
atazungumza na viongozi
wa madereva ili kujadili na
kuona namna ya kutatua
tatizo hilo.

“Unafahamu kuna vyama
vingi vya madereva hapa
nchini, ninaomba unisaidie
pia kuwasiliana na kiongozi
wa chama hicho cha ma-
dereva waliolalamika afike
ofisini tuzungumze kujua
namna va kutatua changamo-
to hivo,” alisema Kamanda
Mkonda.
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Madereva 42 Mbeya wattngiwa 1éSeni ukitkaji sheria

Na Shukuru Mgoba, Mbeya

ADEREVA 42
mkoani Mbeya
wamefungiwa leseni

za udereva katika kipindi
cha kuanzia Januari hadi Juni
mwaka huu kutokana na ma-
kosa va ukikukwaji wa sheria
za usalama barabarani.

Hayo yalibainishwa
kwenye taarifa hiyo ilitolewa
jana na Mkuu wa Kikosi cha
Usalama Barabarani Mkoa
wa Mbeya, Notker Kilewa
wakati wa ukaguzi wa ma-
basi ya abiria kabla va kuanza

{ safari katika stendi kuu jijind

Mbeya.

Kilewa alitaja baadhi ya
makosa hatarishi yaliyo-
sababisha madereva hao
kufungiwa leseni kuwa ni
pamoja na mwendo kasi,
kuyapita magari mengine
katika maeneo yasiyoruhusi-
wa pamoja na kuendesha
wakiwa wamelewa.

Alitoa wito kwa madereva
wote kutii sheria na kanuni
za usalama barabarani na
kusisitiza kuwa jeshi la
polisi halitasita kuchukua -
hatua kali kwa dereva yeyote

atakayebainika kuvunja
sheria. ‘

Kwa upande wake, Mkuu
wa Kikosi cha Usalama
Barabarani kutoka Kamisheni
ya Oparesheni na Mafunzo,
Fraisser Kashai aliwahi-
miza madereva wa mabasi
ya abiria kuzingatia sheria
za usalama barabarani ili kue-
puka ajali na kulinda maisha
ya wananchi.

Aliongeza kuwa polisi
wataendelea kuchukua hatua
kali dhidi ya madereva wote
watakaokaidi maelekezo ya
kisheria hasa wale wanaoji-
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| husisha na makosa hatarishi
| yanayosababisha ajali.

Naye Ofisa Mfawidhi

' wa Mamlaka va Udhibiti

Usafiri Ardhini (LATRA],

| Mkoa wa Mbeya, Shaban

Mdende alisema mabasi yote
ya abiria yamefungwa kifaa
maalumu cha mwenendo wa
magari (VTS) ambavyo Latra
na Jeshi la Polisi hufanva
ufuatiliaji wa mwenendo wa
mabasi kwa usahihi na
ufanisi. -

Alieleza kuwa kati va
madereva 42 waliofungiwa
leseni, 26 walibainika ku-

| tumia mfumo huo, ambao
! huonesha taarifa za uhali-
i sia kuhusu mwenendo wa
| magari barabarani.

Ukaguzi uliosimamiwa

| na Kashai ulihusisha ukaguzi
i wa magari, leseni za udereva,
| upimaji wa kilevi kwa ma-

. dereva pamoja na utoaji wa

. elimu va usalama barabarani

kwa abiria.

Lengo kuu la ukaguzi huo
ni kufuatilia utekelezaji wa
maagizo ya usalama baraba-
rani na kutoa elimu kwa ma-
dereva na abiria ili kusaidia
kudhibiti na kuzuia ajali.
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